Negeseuon
yr Wythnos

Mae'r Clwb Brecwast ar agor yn ddyddiol rhwng 0815 - 0845

Bwydlen ginio

Newyddion

Llythyrau

Calendr

DYDD LLUN 21/Mai

  • Y Gwasanaeth Tân yn ymweld â Bl.1a5 i drafod diogelwch
  • Blwyddyn 5 i'r Llyfrgell Genedlaethol yn ystod y prynhawn ar gyfer gweld arddangosfa Kyffin Williams

DYDD MAWRTH 22/Mai

  • Dim neges

DYDD MERCHER 23/Mai

  • RNLI yn yr ysgol i drafod Diogelwch y Glannau gyda phob dosbarth
  • Clwb yr Urdd i fl.2,5a6
    3:30-4:30yp

DYDD IAU 24/Mai

  • Grwpiau Sillafu CA2
  • Nofio i fl.5a6

DYDD GWENER 25/Mai

  • Twrnamaint Criced 50/50 i fl.4 yn Llandysul
  • Criced bl.4 yn erbyn Ysgol Padarn Sant - bore
  • Clwb rhedeg Chwys Trabŵd am 2:30yp
  • Ysgol yn cau ar gyfer gwyliau hanner tymor
  • Dymuniadau gorau i bawb fydd yn cystadlu yn Eisteddfod yr Urdd wythnos nesaf

 

LAWRLWYTHIADAU

Archif

Newyddion Chwefror 2013

EISTEDDFOD YSGOL 2013

Dyma flas o fwrlwm yr Eisteddfod Ysgol eleni. Isod gwelwch fideos byr o eitemau torfol y gwahanol oedrannau - Y Partïon Canu a'r Grwpiau Llefaru, ynghyd â holl ganlyniadau llwyfan, celf a llenyddol.
Cliciwch yma i weld y casgliad llawn o luniau

CANLYNIADAU'R MEITHRIN


 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Steffan M. (Dewi)
2. Osian C. (Caradog)
3. Steffan B. (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Owain H. (Arthur)
2. Harri L. (Caradog)
3. Betsan C. (Dewi)
DOSBARTH MEITHRIN

Arlunio
1. Ffion B. (C) Keir C. (C) Steffan W D. (C) Elenor N. (C) Betsan C. (D) Mari R. (D)
2. Anwen W. (A) Owain H. (A) Tyler K. (A) Harri L. (C) Owen R. (C) Lara M. (C) Osian M. (D)
3. Harri G. (A) Sarah I. (A) Bebe D-V. (A) Catrin D. (C) Steffan D P. (D) Luke W S. (D) Cadi H. (D) Jessica B. (D)

 

CANLYNIADAU'R DERBYN


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Jacob (Caradog)
2. Rose (Arthur)
3. Arwen (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Ifan (Caradog)
2. Magi (Arthur)
3. Elan (Dewi)
DOSBARTH DERBYN M

Arlunio
1. Nudd T. (Arthur)
2. Gavin P. (Dewi)
3. Sami P. (Caradog)
DOSBARTH DERBYN J
Arlunio
1. Tomos Af. (Dewi)
2. Espie D S. (Dewi)
3. Tomos App. (Caradog)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 1


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Abi (Arthur)
2. Iwan (Dewi)
3. Beatrix (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Efan (Arthur)
2. Demi (Dewi)
3. Macsen (Caradog)
DOSBARTH 1W

Arlunio
1. Coel C. (Caradog)
2. Millie S. (Arthur)
3. Jonah N. (Arthur)
Llawysgrifen
1. Reuben P. (Arthur)
2. Abi G. (A) Mari H. (D)
3. Nel E. (C) Mairwen M. (D)
DOSBARTH 1R
Arlunio
1. Aidan K. (Arthur)
2. Alun R. (C) Megan J. (D)
3. Shaun R. (A) Ioan M. (A)
Llawysgrifen
1. Betsan D. (Dewi)
2. Alun R. (C) Rhun M. (D)
3. Chloe J. (C) Megan E. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 2


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Lily (Dewi)
2. Lucy (Caradog)
3. Cristin (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Cristyn (Arthur)
2. Summer (Dewi)
3. Sioned (Caradog)
DOSBARTH 2GJ

Arlunio
1. Zoe B. (Arthur)
2. Ella R. (Caradog)
3. Niamh D. (A) Iestyn P. (C)
Llawysgrifen
1. Owain J. (Caradog)
2. Mollie-Mel H. (A) Cerys L. (C)
3. Lili D. (D) Janie D. (D)
DOSBARTH 2NJ
Arlunio
1. Ryan E. (Arthur)
2. Rhian B. (Arthur)
3. Pablo G. (A) Luke M P. (C)
Llawysgrifen
1. Crisiant M. (Dewi)
2. Cristyn P. (A) Lloyd E-J (D)
3. Gethin O H. (A) Lucy M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 3

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Marcie (Arthur)
2. Isaac (Caradog)
3. Sion Ifan (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Isaac (Caradog)
2. Anna (Arthur)
3. Fflur (Dewi)
DOSBARTH 3M
Stori Gymraeg
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Isaac P. (Caradog)
3. Efan R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Caleb L. (Dewi)
2. Aled M. (Arthur)
3. Isaac P. (Caradog)
Stori Saesneg
1. Josh R. (Caradog)
2. Owen P. (Dewi)
3. Ellie G. (C) Caleb L. (D)
Arlunio
1. Cai W. (Arthur)
2. Owen P. (Dewi)
3. Maria J. (Caradog)
Cywaith
1. Isaac P. (Caradog)
2. Elen LL E (C) Owen P. (D)
3. Caleb L. (D) Efan R. (A)
Llawysgrifen
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Luned J. (A) Deian D. (D)
3. Isaac P. (C) Owen P. (D)
DOSBARTH 3D
Stori Gymraeg
1. Lena J. (Dewi)
2. Annest D. (Arthur)
3. Anna R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg

1. Lena J. (Dewi)
2. Sion G. (D) Elen P. (A)
3. Anna R. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Lena J. (Dewi)
2. Caitlin E. (Dewi)
3. Troy M. (C) Dylan J-W. (A)
Arlunio
1. Ynyr J. (Caradog)
2. Annest D. (Arthur)
3. Deiniol D. (A) Tomos G (A)
Cywaith
1. Dylan J-W (Arthur)
2. Anna R. (A) Fflur R. (D)
3. Sion G. (D) Angharad F. (D)
Llawysgrifen
1. Lena J. (D)
2. Annest D. (A) Dylan J-W. (A)
3. Cai L. (A) Meilyr M E. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 4

 

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Cadi (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Gwen (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Unawd Offerynnol
1. Soffia (Caradog)
2. Mirain (Dewi)
3. Iestyn (Arthur)
DOSBARTH 4J
Stori Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Osian D. (Caradog)
3. Sion G. (D) Osian Rh. (C)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Erin D. (Caradog)
3. Hanna T. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Hannah D S. (Dewi)
2. Gwion P. (Dewi)
3. Osian D. (C) Gwennan L. (A)
Arlunio
1. Gruffydd E. (Caradog)
2. Ana L. (Arthur)
3. Erin D. (Caradog)
Cywaith
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian D. (C) Gwion P. (D)
3. Osian Rh. (C) Hannah D S. (D)
Llawysgrifen
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian Rh. (C) Sion E. (D)
3. Gwion P. (D) Ieuan W. (D)
DOSBARTH 4E
Stori Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Soffia N. (Caradog)
3. Mirain G. (D) Gruffudd H. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Gronw D. (Dewi)
3. Iestyn J. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Soffia N. (Caradog)
2. Iestyn J. (D) Gronw D. (D)
3. Erin D. (Arthur)
Arlunio
1. Alaw D. (Dewi)
2. Danny R. (Dewi)
3. Mirain G. (D) Iestyn J. (D)
Cywaith
1. Gronw D. (Dewi)
2. Huw J. (A) Danny R. (D)
3. Mirain G. (D) Llŷr E. (D)
Llawysgrifen
1. Gronw D. (Dewi)
2. Cari D. (D) Soffia N. (C)
3. Rhys J. (A) Danny R. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 5

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Elin (Dewi)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Sophie (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Iestyn (Caradog)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Lisa (Dewi)

Unawd Piano
1. Ffion (Dewi)
2. Mali (Arthur)
3. Sara (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Ffion (Dewi)
2. Sofie (Caradog)
3. Ioan (Arthur)
DOSBARTH 5G
Stori Gymraeg
1. Ffion W. (Dewi)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Rhianedd O. (A) Gwenno J. (C)
Elin R. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Madeleine G-W. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Math W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Ffion W. (D)
3. Ronan M. (Dewi)
Barddoniaeth Saesneg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Lucas H E. (Dewi)
3. Aled P. (Caradog) Ffion W. (D)
Arlunio
1. Math W. (Arthur)
2. Elin R. (Dewi)
3. Rhianedd O. (A) Bex W. (C)
Cywaith
1. Madeleine G-W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Elin R. (D)
3. Cayla W. (A) MOrgan O. (D)
Llawysgrifen
1. Gwenno J. (Caradog)
2. Madeleine G-W. (A) Math W. (A)
3. Aled P. (C) Ffion W. (D)
DOSBARTH 5L
Stori Gymraeg
1. Sofie M-W. (Caradog)
2. Catrin S. (Arthur)
3. Sara ap R J. (Caradog)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Catrin S. (Arthur)
2. Tomos P J (Dewi)
3. George P. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Sara ap R J. (Caradog)
2. Catrin S. (A) Tomos P J. (D)
3. George P. (A) Lisa D. (D)
Barddoniaeth Saesneg
1. George P. (Arthur)
2. Mali J-W. (Arthur)
3. Sofie M-W. (C) Betsan R. (D)
Arlunio
1. Sofie M-W (Caradog)
2. Sion C. (Dewi)
3. Rhodri D. (Arthur)
Cywaith
1. Seren P. (A)
2. Mali J-W. (A) Catrin S. (D)
3. Glesni J. (C) Tomos P J (D)
Llawysgrifen
1. Mali J-W. (Arthur)
2. Catrin S. (A) Sara ap R J. (C)
3. Seren P. (A) Sofie M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 6

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Megan (Caradog)
2. Sara (Dewi)
3. Gwenllian (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Peredur (caradog)
2. Gwenllian (Arthur)
3. Elsie (Dewi)
Unawd Piano
1. Eleanor (Caradog)
2. Esyllt (Arthur)
3. Peredur (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Sophie (Arthur)
2. Dylan (Caradog)
3. Esyllt (Arthur)
DOSBARTH 6J
Stori Gymraeg
1. Peredur M. (Caradog) (CORON)
2. Anna P J. (Dewi)
3. Catrin D. (Dewi)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Peredur M. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Charlie M. (Caradog)
Arlunio
1. Jack M. (Caradog)
2. Sion E. (Dewi)
3. Tara T. (Arthur)
Cywaith
1. Esyllt I. (Arthur)
2. Tara T. (Arthur) Anna P J. (D)
3. Seren D. (D) Ella D. (D)
Llawysgrifen
1. Anna P J (Dewi)
2. Esyllt I. (A) Molly W. (A)
3. Huw T. (A) Sara G. (D)
DOSBARTH 6LL
Stori Gymraeg
1. Elliw J. (Caradog)
2. Esyllt E. (Arthur)
3. Lisa C.(C) Robert G.(C) Elsie R.(D)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Eleanor M. (Caradog)
3. Robert G. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Rhys Ga. (A) Aaron W. (C)
3. Robert G. (C) Aron P. (D)
Arlunio
1. Sioned W. (Arthur)
2. Seren G. (Arthur)
3. Lisa C. (Caradog)
Cywaith
1. Eleanor M. (Caradog)
2. Caitlin D. (A) Catrin T. (C)
3. Gwenllian D. (A) Elsie R. (D)
Llawysgrifen
1. Lisa C. (C)
2. Sioned W. (A) Eleanor M. (C)
3. Elsie R. (D) Rosa-Lea D. (D)

 

SEREMONI'R CADEIRIO

 

Cystadleuaeth y Gadair
1. Gwenllian D. (Arthur)
2. Sara G. (D) Rhys G. (A)
3. Peredur M. (C) Lisa C. (C)

 

Diolch i Dr Mihangel Morgan o Adran Y Gymraeg, Prifysgol Aberystwyth am feirniadu

 

Y CÔR MAWR

 

Cystadleuaeth y Côr Mawr
1. Caradog
2. Dewi
3. Arthur

 

PRIF WOBRAU'R EISTEDDFOD

Marciau uchaf i'r tŷ : Rhianedd O.
Prif Gantor/Gantores : Elin R.
Unawd Offerynnol orau : Sophie N.
Cywaith gorau : Esyllt I.
Tlws y Stori Saesneg : Sioned W.
Llefarydd gorau : Peredur M.
Tlws Barddoniaeth Saesneg : Ethan M.
Unawdydd Piano gorau : Eleanor M.
Tlws Celf : Jack M.
Tlws Llawysgrifen : Lisa C.
Perfformiad gorau'r dydd : Sophie N.
Capteiniaid y Tŷ Buddugol : Dafydd R. ac Esyllt I. (Arthur)

 
ARTHUR : 530 CARADOG : 494 DEWI : 479
 

RUTH JÊN YN BEIRNIADU CYSTADLEUAETH GWAITH CELF



Braf oedd croesawu'r artist enwog Ruth Jên i'r ysgol heddiw.

Er fod ganddi amserlen brysur iawn mi gyfrannodd ei hamser i wneud gwaith pwysig iawn yn yr ysgol - sef beirniadu holl weithiau celf y Meithrin hyd at Flwyddyn 6 ar gyfer cystadleuaeth gelf yr Eisteddfod Ysgol.

Diolch yn fawr iddi am feirniadu mor drylwyr - cawn wybod y canlyniadau i gyd ar ddiwrnod yr Eisteddfod (Chwefror 22ain - pob hwyl i bawb)

www.ruthjen.co.uk/

 
 

 

« Newyddion Ionawr 2013 / Newyddion Mawrth 2013 »